![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/35891942_1666460020136071_3800609907326058496_n.jpg?_nc_cat=0&oh=531faa2cdbf210eb77af137288833801&oe=5BEB5906)
ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาว่ายน้ำ ของนักเรียนโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันว่ายน้ำสถาบันการพละศึกษาแชมป์เปี้ยนชิพ เมื่อวันที่ 23-24 มิถุนายน 2561 ผลการแข่งขัน เด็กชายปราชญ์ มาลัย (น้องไอคิว) นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ได้ รางวัลดังนี้ 11 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน พร้อมถ้วยรางวัลชนะเลิศอันดับ 1 และ เด็กหญิงภวชล ศิริวรรณภาอร (น้องแบม) นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 รุ่นอายุ 10 ปี ได้รับรางวัล 1 เหรียญทอง ประเภทฟรีสไตล์ 25 เมตร เช่นเดียวกัน ขอเป็นกำลังใจให้นักเรียน-นักกีฬาทั้งสองได้พัฒนาและเอาชนะการแข่งขันแบบนี้ตลอดไป
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/36176793_1666462836802456_9051002758609502208_n.jpg?_nc_cat=0&oh=229a3cfde13521cb82e3fea81dd0b3bd&oe=5BE89EC1)
ข่าว โดย นายมนตรกฤต ญาณวชิรสกุล
รายละเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่เฟสบุ๊ค โรงเรียน ได้ที่ >>> ที่นี่ได้เลยนะครับ