หน้าหลัก
จิตอาสาฯ "เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ"
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/37646404_1708042282644511_4060926552286691328_n.jpg?_nc_cat=0&oh=6d505d847b6d4534fe97bc058b43b3ad&oe=5BDC4EA2)
เมื่อวันที่ 20 กรกฎาคม 2561 คณะผู้บริหาร ครู และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ได้เข้าสมัครเป็นประชาชนจิตอาสาฯ "เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ" โครงการจิตอาสาพระราชทานตามแนวพระราชดำริ ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในการนี้สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้จัดทำ “หมวกแก๊ปพระราชทาน” และ “ผ้าพันคอ” ประชาชนจิตอาสาพระราชทาน พร้อมด้วย “สมุดบันทึกความดี” พระราชทานแก่ประชาชนที่มาลงทะเบียนและเข้าร่วมทำกิจกรรมในโครงการจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” โดยในวันอังคารที่ 24 กรกฎาคม 2561 คณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์ ณ คลองแม่ข่า ร่วมกับ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
ข่าว : นายมนตรกฤต ญาณวชิรสกุล