หน้าหลัก
เยาวชนดีเด่น เนื่องในวันเยาวชนแห่งชาติ
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21751866_1878163468876738_314309414645856207_n.png?oh=19a7677181b37831909541e7ffb2e2e5&oe=5A47D3B1)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21617802_1878164085543343_983307529384800913_n.png?oh=9c5ee14a8815e072bd5a0e3e58edba6b&oe=5A3C11AF)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21764991_1878164482209970_2868149490119230483_n.png?oh=c4c2d3be22cde61ed12d223b19262dd5&oe=5A4F3D4A)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/21761822_1878164838876601_3705429298412902601_n.png?oh=14517ebe70b073d7b044bc3a10502ffb&oe=5A5791CB)
เมื่อวันพุธ ที่ 20 กันยายน 2560 ที่ผ่านมามีการจัดกิจกรรมเพื่อมอบประกาศเกียรติบัตรสำหรับเยาวชนดีเด่นของเทศบาลนครเชียงใหม่โดยมีนายสุนทร ยามศิริ รองนายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ เป็นผู้มอบ ณ สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ทั้งนี้ในส่วนของโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ได้มีการพิจารณาคัดเลือกเยาวชนดีเด่น ของเทศบาลนครเชียงใหม่ เพื่อเข้ารับมอบประกาศเกียรติบัตร จำนวน 1 คน ได้แก่ เด็กหญิงอรจีรา มีบุญ ที่มีผลการเรียน และความประพฤติเรียบร้อย