![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/37290206_1698720726910000_271807490658664448_n.jpg?_nc_cat=0&oh=495687e4f7d870503bfd056e9e95411d&oe=5BE285A3)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/37280633_1698723263576413_6028382643165331456_n.jpg?_nc_cat=0&oh=cb9249fe8fcb55a5d051fd2c9b4f9da4&oe=5BC7F855)
คณะครู และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีหล่อเทียนพรรษา นำพาอิ่มใจ ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกร บดินทรเทพวรางกูร เนื่องในงานประเพณีเข้าพรรษา ประจำปี 2561 ณ ศาลาร่มโพธิ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม 2561
ข่าว : นายมนตรกฤต ญาณวชิรสกุล
รายละเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่เฟสบุ๊ค โรงเรียน ได้ที่ >>> ที่นี่ได้เลยนะคะ