![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14993535_1085892758192803_7465092525309604519_n.jpg?oh=228479ede7e435911d2704d536871cc5&oe=589B1B32)
เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน ๒๕๕๙ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต ๑ ได้เข้ามาประเมินนักเรียนโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เพื่อดำเนินการคัดเลือกนักเรียนและสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลพระราชทานระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๙ระดับจังหวัด
ซึ่งทางโรงเรียนได้คัดเลือกให้เด็กชายพีรศิลป์ ธนากรสิทธิ์ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ เป็นตัวแทนนักเรียนเข้ารับการคัดเลือกนักเรียนเพื่อรับรางวัลพระราชทานฯ ในวันที่ 7 พฤศจิกายน ๒๕๕๙ เวลา ๑๓.๐๐ – ๑๖.๐๐ น. ณ ห้อง IBM ชั้น ๒ โรงเรียนสาธิตฯ โดยมี อ.ดร.พิมพ์ทอง สังสุทธิพงศ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ และคณะครูให้การต้อนรับ
ซึ่งมีคณะกรรมการประเมิน จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 3 จำนวน 3 ท่าน คือ
1. นางมยุรา วรรณวัต
2. นายนพดล โป่งอ้าย
3. นายสมเดียว เกตุอินทร์
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/15027598_1085893774859368_884087108013884446_n.jpg?oh=af2ec59f4f2e6d60278a398ec2a39676&oe=589905DF)
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14937476_1085893851526027_3761329487333096005_n.jpg?oh=51cf3ea8cb4281063f9f6fc456e2181c&oe=58CC7EAA)
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14947613_1085893758192703_4989623641347331243_n.jpg?oh=c23436e980090d866a3b79f043510178&oe=58CEBF9F)
ดูรูปภาพและรายละเอียดเพิ่มเติมที่ >>> FACEBOOK.COM