หน้าหลัก
ประชุมผู้ปกครอง ประจำปีการศึกษา 2559 ภาคเรียนที่2
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14915571_1083462351769177_4335068732327247888_n.jpg?oh=486f5a8a596ab54f87a5b72b00d50e23&oe=58C40815)
เมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายน 2559 โรงเรียนสาธิตฯ ได้จัดการประชุมผู้ปกครอง ณ อาคาร27 ชั้น15 โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาตรี มณีโกศลเป็นประธาน และ (บรรยาย เรื่อง การสร้างวินัยเชิงบวกและการส่งเสริมศักยภาพการเรียนรู้แก่ลูกรัก) โดย อาจารย์รณสิงห์ รือเรือง นักจิตวิทยาคลินิก สถาบันพัฒนาเด็กราชนครินทร์ กรมสุขภาพจิต และแจกผลการเรียนของนักเรียนให้แก่ผู้ปกครอง
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14907679_1083462595102486_6698849235601444671_n.jpg?oh=05cb5d5c6e350f6135f5c6255df475bb&oe=588E7C51)
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14991864_1083462838435795_6932489828972043477_n.jpg?oh=3aa504f21745d43b9f3213761cda589c&oe=588BEA84)
![](https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/14992017_1083463491769063_2312175784392569965_n.jpg?oh=10a8bd8f158636c50a253c9addf94fd0&oe=58C5A1E9)