![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/50964382_2552523468107398_7640680342080192512_n.jpg?_nc_cat=105&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=e56e211a27bc4cc838c9b26f9ba2a0aa&oe=5CF949E5)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/51032906_2552514101441668_4285166515637977088_n.jpg?_nc_cat=107&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=4b2a5579ee0a71d599de2c6af73a79ad&oe=5CECCA06)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/51033632_2552513998108345_8492404655031058432_n.jpg?_nc_cat=107&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=ef1846f2326098e8e0bfd0c15f1c60c1&oe=5CBA3913)
ผศ.ดร.ชาตรี มณีโกศล รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ให้เกียรติเป็นประธานเปิดพิธี โครงการกิจกรรมค่ายวิทยาศาสตร์ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5-6 ของโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ โดยมีประธานการดำเนินงาน อาจารย์ ดร.กฤษฎา บุญชุม กล่าวรายงาน วัตถุประสงค์ของการดำเนินงานเพื่อพัฒนาความรู้ทักษะทางวิชาการ ทักษะชีวิต ในเนื้อหา อุตุนิยมวิทยา ธรณีวิทยา ดาราศาสตร์ และการจัดการเรียนรู้ แบบสะเต็มศึกษา นอกเหนือจาก การจัดการเรียนการสอนตามกลุ่มสาระในโรงเรียน ระหว่างวันที่ 26-27 มกราคม 2562 ณ ศูนย์แม่ริม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
ภาพ : นางสาวระพีพรรณ นะที .ฝ่ายประชาสัมพันธ์ รร.
ข้อมูล : งานประชาสัมพันธ์โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
นายมนตรกฤต ญาณวชิรสกุล
ดูรายละเอียดข่าว เพิ่มเติมได้ที่เฟสบุ๊ค โรงเรียน ได้ที่ >>>>ที่นี้เลยนะคะ